[Arknights] รีวิว Schwarz
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiAuM2cFup5lVGftnAe65kn-wrFZ9lYtyY1R3IFMk_IS8-T5OiRTa0-eX6GFe9c5FZj4ayeNO3YRINxShibpH1SpX5yWhWQPADcnAIscO0xHUF4VZooeba-RE_i-YIjm5qnKcqUm4cLCeVY/w640-h360/Screenshot_20210626-032029.png)
Schwarz สไนเปอร์ยิงเจาะเกราะ 6 ดาว เรียกได้ว่าเป็นปืนล้มช้างที่ไว้ใช้กับบอสที่มี DEF สูง ๆ ได้ดี ข้อดี / จุดเด่นของตัวละคร Talent 1 - เมื่อทำการโจมตี มีโอกาส 20% ติดคริแล้วทำดาเมจแรงขึ้น 160% และลด DEF ของเป้าหมายลง 20% เป็นเวลา 5 วินาที Talent 2 - เมื่อในสนามมี Schwarz และ sniper อีก 1 ตัว จะบัฟ ATK +8% ให้ sniper ทุกตัวในสนาม สกิล 3 - หลอดสกิลเด้งเอง เป็นสกิลกดใช้ ที่เลเวล 7 เมื่อกดใช้จะเปลี่ยนระยะยิงเป็นด้านหน้า 3 ช่อง โจมตีช้านิดนึง, ATK +140%, ทำให้ talent ติดคริมีโอกาสติด 100% ระยะเวลาสกิล 21 วินาที ทั้ M3 ระยะยิงเพิ่มเป็น 4 ช่อง, ATK +180%, ระยะเวลา 25 วินาที เป็นสกิลที่น่าขึ้น M3 เอาดาเมจซัดหนัก ๆ ข้อเสีย / จุดด้อยของตัวละคร ใช้แต้ม dp สูงกว่า sniper ทั่วไปในการลงสนาม 6 ดาวปั้นยาก ระยะโจมตีสั้น สกิล 3 โจมตีช้าลงและเปลี่ยนระยะยิงเป็นด้านหน้าอย่างเดียว ทำให้หาจุดวางตัวละครยากกว่าเดิม สกิล 1 และ 2 ไม่น่าใช้ ถ้าจะใช้ 2 สกิลนี้เอาตัวละครอื่นมาใช้แทนดีกว่า ใช้งานได้จำกัด ส่วนมากคือเอามาล้มบอสหรือตัวถึกในด่านโดยเฉพาะ แล้วก็จบหน้าที่ สรุป เป็นตัวละครที่เน้นฆ่าบอสเป็นหลัก ไม่จำเป็นต้อง