[Arknights] รีวิว Surtr
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiYo1fAIo9W3CIJhkuIVpzZ_cA3UsBu7if0Xcepoj8p6X4-Tt_g2mbL6SsFOnF3TDdzGO12EFWQqbtLT3mZGwbGgSy_XY3DanUwdlL4YChfQ-MBs1qTL4kPcvpsbbRsYQK21h92Aq_zc71C/w640-h360/Screenshot_20210425-091730.png)
Surtr ตัวละคร 6 ดาวใหม่ เป็น Guard สายเวทย์ที่ทำดาเมจได้รุนแรงที่สุดในเกม ณ เวลานี้ (แต่แลกมากับเลือดที่ลดลงเรื่อย ๆ) ข้อดี / จุดเด่นของตัวละคร โจทตีเป็นเวทย์ Talent: ไม่สนค่า RES (ป้องกันเวทย์) ของเป้าหมาย 20 แต้ม (ถ้าเป้าหมายมี 100 RES ก็คือเหลือ 80 ทันทีเมื่อโดนเธอตี) Talent: ถ้าเธอตาย จะเป็นอมตะต่ออีก 8 วินาทีก่อนออกจากสนาม สกิล 3 (สกิลหากิน) หลอดสกิลเด้งเอง เป็นสกิลกดใช้ ที่ M3 เมื่อกดใช้จะเด้งเลือดเต็มหลอด, เพิ่มโจมตี +330% , เพิ่มระยะโจมตี +2 ช่อง, เพิ่ม Max HP +5000, เลือดจะลดลงเรื่อย ๆ จนกว่าจะตาย สกิลนี้ใช้ sp เพียง 5 หน่วย ลงสนามมาพักเดียวก็กดใช้สกิลได้เลย เหมาะสำหรับใช้เพื่อจัดการเป้าหมายแล้วถอนออกจากสนามไป สกิล 2 หลอดสกิลเด้งเอง เป็นสกิลกดใช้ ที่เลเวล 7 เมื่อกดใช้จะเพิ่มโจมตี +80%, เพิ่มระยะโจมตี +1 ช่อง, หากเป้าหมายมีเป้าหมายเดียว จะทำดาเมจเป็น 150% ของพลังโจมตี สกิลนี้เหมาะกับการใช้เป็นตัวทำดาเมจเวทย์แบบยืนยาว ๆ ทั้งเกม ข้อเสีย / จุดด้อยของตัวละคร 6 ดาวปั้นยาก สกิล 3 ลดเลือดตัวเองจนตาย ทำให้ต้องถอดออกจากสนามหลังฆ่าเป้าหมายได้แล้ว เมื่อลงสนามใหม่เรื่อย ๆ ค่า DP ที่ใช้ก็เ