[Arknights] รีวิว Siege
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfnLGW4OGELL0kBRu36mz0TjTlXNkb17ConpBm0tHWXcnQs6PRrk41bKnfEFni5doSRGsGClLTPigYbBy3GX7EunGnU7rvdcXu7igvkh0tTrgp0RD_ddpsITbW_F3vOPHHn1HW5tqFuu4u/w640-h360/Screenshot_20210227-225143.png)
Siege เป็น vanguard 6 ดาว สาย dps ในเกม Arknights ข้อดี / จุดเด่นของตัวละคร ได้แต้มสกิล 1 แต้มเมื่อฆ่าศัตรู 1 ตัว บัฟให้ vanguard ทุกตัว ATK และ DEF +8% (+10% ที่ PO 5) stat โดยรวมดี ตีแรงและค่อนข้างถึก สกิล 2 หลอดสกิลเด้งเอง สกิลใช้เองอัตโนมัติ ที่เลเวล 7 เมื่อสกิลถูกใช้จะทำดาเมจกายภาพ 280% ของพลังโจมตีเป็น AOE และได้รับค่า DP 3 สกิลเก็บชาร์จได้ 3 ชาร์จ สกิลจะแรงขึ้นเรื่อย ๆ ในเลเวลถัด ๆ ไป สกิล 3 (ไม่นิยมใช้กัน) หลอดสกิลเด้งเอง เป็นสกิลกดใช้ ที่เลเวล 7 เมื่อกดใช้จะบัฟให้ตัวเอง 21 วินาที โจมตีเร็วขึ้น โจมตีช้าลง และแรงขึ้นเป็น 320% มีโอกาส 40% ทำให้เป้าหมายติด stun 1.1 วินาที คอมโบกับ Myrtle ได้ดี (Myrtle มีบัฟเด้งเลือดให้ vanguard) ในบางด่านสามารถไปยืนกันทางเดี่ยว ๆ ได้เลย ข้อเสีย / จุดด้อยของตัวละคร 6 ดาวปั้นยาก หาใช้ยาก ใช้แต้มในการลงสนามสูงมาก เมื่อเทียบกับ vanguard ด้วยกัน ทำให้ในหลาย ๆ ด่านไม่สามารถลงเป็นตัวแรกได้ สรุป ไม่ถึงขั้นที่ต้องหามาใช้ แต่ถ้าสุ่มได้มาให้ปั้นเป็นตัวหลัง ๆ เป็นตัวที่ทำให้เกมง่ายขึ้นในด่านที่ต้องการดาเมจเพิ่มขึ้น + เร่ง DP ไปในตัว